Rundunar Ƴan Sandan Jihar Neja ta kama Usman Sabiu ɗan shekara 22 da Nafiu Umar mai shekaru 18 a ƙaramar Hukumar Tafa ta jihar Neja bisa zargin yin garkuwa da wani matashi mai suna Yasir Salisu ɗan shekaru 13 da haihuwa.
Da yake gabatar da wanda ake zargin jiya a hedikwatar ƴan sanda da ke Minna, Jami’in Hulda da Jama’a na Rundunar Ƴan Sandan Jihar, Wasiu Abiodun, ya ce wadanda suka yi garkuwa da shi sun kashe marigayin ne bayan ya gano makwabtan sa ne.
KARANTA WANNAN LABARIN: MACBAN ta zargi Ƙungiyar Bauchi kan kisan Makiyaya 6, da Ɓacewar 7
Ya ce an ba da rahoton Ɓacewar marigayin ne a ranar 29 ga watan Yuli.
“A lokacin da ake yi masa tambayoyi mai tsanani da kuma jan hankali, Usman Sabiu ya amsa laifin haɗa baki da Nafiu Umar tare da sace wanda ya bace Nafiu da nufin karɓar dubu N100,000 daga hannun mahaifin wanda aka kashe.”
Abiodun ya ce waɗanda ake zargin ya yi ikirarin cewa wanda aka kashe ɗin ba zai iya ba da lambar mahaifinsa don neman kudin fansa kuma ya gano su; don haka suka shaƙe shi har ya mutu.
“A binciken da ake yi, waɗanda ake zargin sun jagoranci jami’an ƴan sanda zuwa wani kogi da ke Hayin-Nasarawa inda aka binne marigayin a wani kabari mara zurfi; amma an tono gawar, an kuma ajiye ta a ɗakin ajiye gawa na asibitin Umar Yar’adua domin a tantance gawarwakin.”
PPRO ta shawarci iyaye da masu kula da su da su sanya ido kan motsin duk wani abu domin lafiyar su.
Hakazalika, Abiodun ya ce an sake kama ɗaya daga cikin waɗanda suka tsere a lokacin da aka ɓalle gidan yarin Kuje, John Ijamu, ranar Lahadi a Minna.
Ya ce an kama fursunan ne a gidansa da ke Minna da kuma lokacin da ake yi masa tambayoyi; ya yi ikirarin cewa ya tsere daga gidan yarin ne a lokacin da aka kai harin tare da wasu fursunoni yayin da ya ƙara tsere wa zuwa unguwar Lapai inda ya zauna a wani masallaci na kimanin makonni biyu kafin ya isa Minna a ranar 28/07/2022.
“Ya yi ikirarin cewa an kama shi ne a Abuja a shekarar 2020 bisa laifin hada baki, fashi da makami da kuma karɓar dukiyar sata, kuma an tsare shi a gidan saboda laifin da ya aikata a sama,” Abiodun ya kara da cewa.