Rikicin Fulani da Dakarkari: An fara shirin samar da zaman lafiya a yankin Zuru
A ƙoƙarin samo bakin zaren warware wannan rikici babban sufeton ‘yan sandan ƙasar nan Muhammad Abubakar Adamu, ya jagoranci zaman ...
A ƙoƙarin samo bakin zaren warware wannan rikici babban sufeton ‘yan sandan ƙasar nan Muhammad Abubakar Adamu, ya jagoranci zaman ...
Sarkin Kano Alhaji Aminu Ado Bayero, ya jajanta wa gwamnati da al’ummar jihar Katsina game da asarar rayuka da dukiyoyi ...
Masu garkuwa da mutane sun yi garkuwa da dagacin ƙauyen Mashio da ke ƙaramar hukumar Fune ta Jihar Yobe. A ...
Wani wanda ake zargi da hannu a kashe-kashen mutane a yankin Akinyele na Jihar Oyo ya tsere daga hannun ’yan ...
Rundunar Sojin sama ta Najeriya ta girke dakaru na musamman domin yaƙar matsalar tsaro a kudancin jihar Kaduna. Kwamandan rundunar ...
Rundunar ‘yan sanda reshen jihar Akwa Ibom ta cafke wata Fasto mai suna Misis Mmayen Odiuotip da wasu mutane biyar ...
Ƙungiyoyin addini a jihar Kaduna sun fito da hanyoyin warware abubuwan da ke sabbaba hare-hare a yankin sakamakon ci gaba ...
Rundunar 'yan sanda reshen jihar Bayela sun yi nasarar cafke wani babban ɗan ƙungiyar asiri bayan ya tafka mummunar ta’asa ...
Jami'an 'yan sanda a jihar Kaduna sun tarwatsa taron masu zanga-zangar lumana dangane da irin kashe-kashen da ake yi a ...
Jami'an 'yan sanda a jihar Katsina sun kashe ’yan ta’addan da ake zargin kai hare-hare a ƙaramar hukumar Batsari. Kakakin ...
info@dimokuradiyya.com.ng
0809 912 4425 +234 809 912 4425
No. 218 Mogadishu layout Kaduna City Center Ahmadu Bello way kaduna. Kaduna, Nigeria 800273